รายงานตัวน้องใหม่ครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

ล็อคหัวข้อ
ด๊กดิงด่าง
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 1

แอบอ่านมาสองปีกว่าๆ เคยโพสท์ครั้งเดียว(ชื่ออื่น) อยากเป็นวีไอครับ ที่ผ่านมาเป็นวีเอสด้วยภาวะจำยอม เพราะไม่รู้จะเป็นวีไอได้ยังไง พอเอาตัวรอดได้ครับเพราะเดินตามเกจิบางท่าน ตอนนี้ตั้งใจเต็มที่ๆจะเป็นวีไอ คงจะหวั่นไหวน้อยลง ถึงจะหวั่นก็คงหวั่นแบบวีไอ(ขออภัยวีไอที่ไม่หวั่นไหวนะครับ)
การทำอะไรแบบเดิมๆเป็นเวลานานๆทำให้ชีวิตเสียหาย
ภาพประจำตัวสมาชิก
naris
ผู้ติดตาม: 64

โพสต์ที่ 2

ยินดีต้อนรับเข้าสำนักครับ :mrgreen: :cool:
ราคาระยะสั้นตามข่าว--ราคาระยะยาวตามผลกำไร
chatchai
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 87

โพสต์ที่ 3

อ่านมาสองปีกว่าๆ อย่างน้อยก็น่าจะได้อะไรผ่านตาไปบ้างแล้วละครับ
จงอยู่เหนือความดี อย่าหลงความดี
ด๊กดิงด่าง

โพสต์ที่ 4

ขอบคุณ คุณนริศ และดีใจที่อาจารย์ฉัตรชัยเข้ามาทัก เป็นนิมิตหมายที่ดีของผมเลยครับ นับถึงตอนนี้ก็พอจะจับต้นชนปลายได้พอสมควร คงจะมีคำถามรบกวนท่านทั้งหลายบ้างบางโอกาส
การทำอะไรแบบเดิมๆเป็นเวลานานๆทำให้ชีวิตเสียหาย
Jeng
ผู้ติดตาม: 32

โพสต์ที่ 5

อ่านเก่งจัง ตั้ง 2 ปี
beammy

โพสต์ที่ 6

เก่งครับ เก็บข้อมูลได้ดี ตั้ง2ปี
ด๊กดิงด่าง

โพสต์ที่ 7

ท่านเจ๋งแซวหรือป่าว เดี๋ยวผมตกใจหนีไปอยู่บนดอยแล้วจะทำยังไง จริงๆก็เป็นแฟนกระทู้ท่านเหนียวแน่น รู้สึกชอบที่ของท่านแหวกดี คุณบีมผมยังไม่เก่งหรอกครับ เพียงแต่ขยันอ่านที่ได้มาก็หลักการและแนวคิดหรือมุมมองเป็นส่วนใหญ่ แต่วิชาการยังนิดๆหน่อยๆ ตอนนี้ยังใช้ความรู้สึกลงทุนมากกว่าครับ
Jeng
ผู้ติดตาม: 32

โพสต์ที่ 8

จริงๆนะครับ ผมมักแปลกใจ ที่มีใครบางคนเหมือนนั่งฟังอยู่ในกลุ่ม 2 ปี โดยไม่ปริปากพูดเลย

ต้องเป็นคนที่ใจเย็น ใจแข็ง สุขุมลุ่มลึก

นับถือๆ ผมเป็นประเภท พูดไปเรื่อยๆ

:mrgreen:
ด๊กดิงด่าง

โพสต์ที่ 9

ผมมันขี้ระแวงครับ กว่าจะทำอะไรได้คิดโน่นคิดนี่อยู่นาน กลัวพลาดคงเข้าข่ายเพอร์เฟคชั่นนิสท์หน่อยๆบางครั้งจนเบลอร์ไม่ได้อะไรเลย รู้สึกว่ายังมีแต่เรื่องที่ยังไม่รู้อยู่อีกจนเสียโอกาสหรือไม่ก็พลาดเพราะอารมณ์ชั่ววูบ(โลภนะครับ เป็นบ่อย) คล้ายๆที่ท่านคัดท้ายคิดในกระทู้เรทติ้งของท่านเมื่อเร็วนี้ แต่ผมยังห่างไกลท่านคัดท้ายเยอะครับ
Mon money
ผู้ติดตาม: 28

โพสต์ที่ 10

ยินดีต้อนรับครับ
เป็นบุญหนักหนาเหลือเกินที่ได้เกิดมาเป็นคนไทย เป็นคนไทยของพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวภูมิพลอดุลยเดชฯ
ด๊กดิงด่าง

โพสต์ที่ 11

ขอบคุณครับคุณมน
Stock Broker
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 12

สวัสดีครับ ชื่อคุณแปลกดีจัง เป็นภาษาอะไรหรือครับ?
ด๊กดิงด่าง

โพสต์ที่ 13

เป็นคำพื้นบ้าน เป็นชื่อเรียกกระดานหกที่เด็กๆเขาเล่นกัน เอ..มีใครในห้องนี้ไม่เคยเล่นกระดานหกตอนเป็นเด็กเลย..ไม่น่ามีนะ ที่จริงชื่อมันก็มาจากเสียงเวลาเล่นแล้วปลายมันกระแทกพื้นสลับไปมา แถวบ้านผมคงได้ยินเสียงเป็นแบบนี้ รู้สึกต้องเล่นอันที่เก่าๆโทรมๆที่ตรงจุดหมุนมันหลวมๆด้วย แบบรถเก่าๆที่มีเสียงสั่นโครมๆ แต่เดี๋ยวนี้เด็กรุ่นใหม่คงไม่รู้จักเพราะคำพื้นบ้านหลายๆคำค่อยๆหายไป เพราะไปใช้ภาษาไทยภาคกลางกันมากขึ้น รู้สึกฝรั่งจะได้ยินและเรียกว่า ติ๊ดต๊อด[teettot] สงสัยคงไม่ค่อยหลวมเหมือนของแถวบ้านผม

ที่เลือกคำนี้เพราะพอร์ตผมบางครั้งมันขึ้นๆลงๆเหมือนกระดานหกนะครับ
dingding

โพสต์ที่ 14

:lol:
ด๊กดิงด่าง

โพสต์ที่ 15

สวัสดีครับคุณดิงดิง(คงอ่านถูกนะครับ) บางครั้งกระดานมันหกแรงๆพอร์ตเกือบตีลังกาเลย ส่วนเจ้าของพอร์ตไม่ต้องพูดถึง :lol: :lol:
dingding

โพสต์ที่ 16

ดัดดีด่ะ ดุนด๊กดิงด่าง ดื้อ ดิงดิง ด่ะ :B
Banchap

โพสต์ที่ 17

ยินดีต้อนรับครับ

อ่านมาตั้ง 2 ปี เท่า ๆกับที่ผมเล่นหุ้นเลย
ด๊กดิงด่าง

โพสต์ที่ 18

ผมก็เล่นมาสองปีเช่นกันครับ อยากขอบคุณสมาชิกทีวีไอรุ่นก่อตั้งทุกท่าน ตั้งแต่พี่ครรชิต ลุงขวด คุณมน คุณยีน คุณวิบูลย์ คุณเจ๋ง คุณนักดูดาว คุณซีเค คุณที่อพยพมาจาก taladhoon.com หลายท่าน ฯลฯที่ไม่ได้เอ่ยนาม

ที่รอดมาได้ก็อยากขอบคุณ คุณโลโซ[psl=5x] คุณbig[siam=2x] คุณจำไม่ได้[sta=1.8x]ไม่แน่ใจอาจจะเป็นลุงขวด ผมถือคติเดินตามผู้ใหญ่หมาไม่กัดครับ

ส่วนที่เจ๊งไปไม่ขอเอ่ยตามหลักอัตตาภิบาลของเฮียคลายเครียด

พูดถึงอดีตแล้วอยากเสนอให้มีคลังกระทู้คลาสสิค ที่มันมีความหมายมากกว่าเรื่องการทำกำไรหรือเมคมันนี่ เช่นกระทู้จดหมายพี่ครรชิตคุยกับลุงขวด กระทู้เฮียคลายเครียดเก่าๆ (ขออภัยถ้าจำผิดนะครับ)ฯลฯไว้สอนใจนักลงทุนรุ่นใหม่ๆ
ล็อคหัวข้อ